สวัสดีครับ แนะนำตัวกันครับ :)

2»

Comments

• OH_9kamroonOH_9kamroon Member Posts: 1 Newbie

สวัสดีครับ ผมชื่อโอ๋ คำรูญ

อาชีพ วิศวกร 

สนใจด้าน Data analyst ครับ

• VarChaVarCha Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีค่ะ ชื่อ แป๋ม จบอักษร ศิลปกากร
    ทำงานเป็นนักข่าวบันเทิง
    สนใจ Data Science และกำลังศึกษาเพื่อนำไปใช้ในการเปลี่ยนสายงานค่ะ
    ท่านใดมีคำแนะนำเรื่องการต่อปริญญาโททางด้านนี้ ค่าเทอมไม่แรงมาก รบกวนแนะนำด้วยนะคะ^^ 
    (ช่วงนี้ตกงานค่ะ กำลังหางานด้านที่ใกล้เคียงกับความถนัดอย่าง digital content ทำ ก็ได้แต่เรียนออนไลน์เท่าที่ตัวเองจ่ายไหวไปก่อนค่า)

• lltumlllltumll Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ
  • JigkavaJigkava Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ผมชื่อท็อป   
    อาชีพ นักวิชาการสิ่งแวดล้อม   
    สนใจด้าน Data analyst ครับ เพื่อนำไปใช้ในการวิเคราะห์แหล่งกำเนิดน้ำเสีย
    แล้วแหล่งวิเคราะห์กำเนิดขยะครับ และวิเคราะห์สาเหตุ algae bloom (สาหร่ายบูม) เพื่อเฝ้าระวังคุณภาพสิ่งแวดล้อมต่อไปครับ

หากมีคำแนะนำใดๆ ขอความกรุณาแนะนำ สั่งสอนได้เลยครับ ผมจะนำไปปฏิบัติและทดลองใช้ดูครับ ขอบคุณครับ

• ParzivalParzival Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ วราวุธ ครับผม จบทางด้าน Medical Engineering ครับ ตอนนี้ Postdoc อยู่ที่ จุฬาฯ ครับ ได้เข้ามาเรียนออนไลน์ของทาง MOOC เลยได้ลองใช้โปรแกรมดูครับ น่าสนใจมากเลยครับ ท่านใดสนใจ ทำงานวิจัยด้านผู้สูงอายุ ทักทายกันได้นะครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • PalPal Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ชื่อ ปาล ครับ
    ทำงานอยู่บริษัทเอกชน  ทางด้าน Security... จบวิศวะคอม ครับ
    เป็นมือใหม่หัดเล่นครับ รบกวนรุ่นพี่ๆ ที่ใช้ Rapidminer มาก่อน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
  • iOSiOS Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ ชื่อ ธนัท ทองอุทัยศรี

เป็นนักวิชาการคอมพิวเตอร์ สนใจการทำงานด้าน data engineering โดยใช้ RapidMiner เป็นเครื่องมือช่วยครับ
  • 3nerGy3nerGy Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ ผมแชมป์นะครับ ตอนนี้สนใจงานด้าน data science แต่จบตรีและโท ไม่ตรงสายนี้เลยครับ กำลังหาความรู้เพิ่มเติม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • Sukree156Sukree156 Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ สุกรี ครับ ทำงานด้าน Health science ครับ สนใจด้าน Data science เลยเข้ามาเรียนรู้ครับ ใหม่มากๆแบบทารกเลยครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
  • MiniMaltMiniMalt Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีค่ะ 
    พวกเราหลากหลาย background มากเลย ดีใจที่มีคนสนใจ data analysis กันเยอะขึ้น
    ชื่อ Malt ค่ะ กำลังจะลงเรียนเศรษฐศาสตร์ราม ว่าจะใช้ Rapidminer ทำโปรเจ็คทางด้านการเงินค่ะ
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนฮับ
  • dclubsdclubs Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับ ผมชื่อดอน พสธร ครับ

อยู่นนทบุรีครับ

อาชีพ Manager @ Internet Services Provider

สนใจด้าน Datascience

ปัจจุบันอยากใช้ Rapidminer ในการสร้าง Model เกี่ยวกับการสร้างลูกค้า

• tomittomit Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ ผมวสันต์  (ทอม)
    บางกะปิครับ 
    ไอที บริษัทกฎหมายฯ 
    สนใจ Data Science 
    ฝากตัวด้วยครับ
Sign In or Register to comment.