สวัสดีครับ แนะนำตัวกันครับ :)

ThiraphatThiraphat Member Posts: 2 Contributor I
edited December 2018 in Help

สวัสดีครับ ผมชื่อโจ้ ธีรพัฒน์ ครับ

อยู่เชียงใหม่ครับ

อาชีพ แพทย์

สนใจด้าน Datascience

ปัจจุบันใช้ Rapidminer ในการสร้าง Model ทางการแพทย์

ทั้งในงานวิชาการ และในงาน Project ส่วนตัวครับ

project:

www.optimizecare.com

www.optimAI.net

ทักทายกันได้

ขอบคุณครับ

«1

Comments

• ThiraphatThiraphat Member Posts: 2 Contributor I

ยินดีที่ได้รู็จักครับ อจ.

ไว้มีโอกาสแชร์ประสบการณ์กันครับ

• e21eqge21eqg Member Posts: 1 Contributor I

Anantachai ittiworapong

Digital Online Marketing 

เพิ่งเริ่มเรียน Rapid Miner ว่าจะเอามา Apply กับงานทางด้าน Online ขอเก็บความรู้จากกลุ่มนี้ครับ

• eakasitTHeakasitTH Moderator, RapidMiner Certified Expert, Member Posts: 7 Contributor II

สวัสดีครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ ผม เอกสิทธิ์ พัชรวงศ์ศักดา ตอนนี้เป็นอาจารย์อยู่สาขา Big Data Engineering 

มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ครับ ^^

• narongliunarongliu Member Posts: 1 Contributor I

Narong Liu

Working on Engineering Thesis relating to data mining kab

@Thiraphat wrote:

สวัสดีครับ ผมชื่อโจ้ ธีรพัฒน์ ครับ

อยู่เชียงใหม่ครับ

อาชีพ แพทย์

สนใจด้าน Datascience

ปัจจุบันใช้ Rapidminer ในการสร้าง Model ทางการแพทย์

ทั้งในงานวิชาการ และในงาน Project ส่วนตัวครับ

project:

www.optimizecare.com

www.optimAI.net

ทักทายกันได้

ขอบคุณครับ :)

• 615162020016615162020016 Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับอาจารย์เอก ผมนายชยาคมน์ ธรรมปรีชา เป็นนักศึกษา ปริญญาโท ปี 1 หลักสูตร Big data ที่ ม.ธุรกิจบัณฑิตครับ

• chanin_srichanin_sri Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับ ผมชื่อ อี๊ด ชานินทร์ เป็นอาจารย์สอนด้านสถิติ ในมหาลัรัฐ ในกรุงเทพครับ สนใจด้าน Data Science เพื่อทำวิจัยครับ ยังใหม่ต่อด้านนี้ครับ อยากหาเพิ่มความรู้ ขอคำชี้แนะจากผู้รู้ด้วยนะครับ อยากร่วมงานวิจัยกับผู้รู้ทุกท่านครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• sukanyadedkaew1sukanyadedkaew1 Member Posts: 17 Maven

สวัสดีค่ะ ชื่อ สุกัญญา เด็ดแก้ว ชื่อเล่น ตุ๊กค่ะ เป็นนักศึกษาปริญญาโท ปี 1 สาขาวิศวกรรมข้อมูลขนาดใหญ่ ที่ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ค่ะ

• theewin_jtheewin_j RapidMiner Certified Analyst, Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับ ธีวินท์ นะครับ ปัจจุบันทำงานด้าน Analytics อยู่ที่เงินติดล้อครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ

• c_chatchanonc_chatchanon Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับ ชัชชานนท์ ชื่อเล่น เปอร์ (Superman)

นักบริหารความเสี่ยง มหาวิทยาลัยมหิดล สนใจเกี่ยวกับ Data Sientist ครับ

ตอนนี้ยังเป็นมือใหม่ (มากๆ)

ฝากตัวด้วยครับ

• nonzakiznonzakiz Member Posts: 1 Contributor I

สวัสดีครับ 

ผมนนท์ครับ

วิศวกรโยธา

กำลังคิดจะเปลี่ยนสายครับ

• PeachyasittPeachyasitt Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ
    ชื่อ พิชญ์สิทธิ์ อุดมนุชัยทรัพย์ ชื่อเล่น พิช ครับ
    เป็นเภสัชกร สนใจเรื่อง data science
    เพิ่งเริ่มเข้ามาศึกษา 
    ฝากตัวด้วยครับ 
  • bossboss Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ,
    ชื่อเอครับ อยู่กทม.
    ในกลุ่มผู้ใช้งานที่ไทยนี้ เคยมีการจัดงานอีเวนท์ เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กันบ้างมั้ยครับ
  • phitchayaphitchaya Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ 
    พิชญะ โชคพล อาชีพเป็นข้าราชการครูครับ
    สนใจเรื่อง Data Science เอามาใช้ในการจัดการเรียนการสอนครับ
  • phon_knowgetcashphon_knowgetcash Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ :)
    ชยพล แซ่ลิ้ม
    อาชีพ นักลงทุน

สนใจเรื่อง Data Science

เพื่อ ใช้วิเคราะห์ ข้อมูล ทางเศรษฐกิจ, ข้อมูล ราคา, ข้อมูล สถิติ ต่าง ที่เกียวข้อง กับ ธุรกิจ
    & เพื่อใช้ ลงทุนหุ้น ครับ :)
  • chimdolinchimdolin Member Posts: 1 Contributor I
    Mr. Nuttapong Chimwai
    Master Degree of Computer Science 

นำ rapidminer ใช้ในวิชา Decision ครับผม
  • mr_auncommr_auncom Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ ผมชื่อภาณุวัตร ชื่อเล่น อั๋น
    ผมสนใจวิทยาศาสตร์คอมพิวเตอร์มากครับ
    อยากจะนำเอาความรู้ด้านช่างยนต์และการบริการมาผสมผสานปรับใช้ในวิชานี้ ทำให้เกิดประโยนช์กับสังคมแล้วทำให้ต่อยอดของธุรกิจได้
    และอยากจะมีงานทำที่ดีมีคุณภาพในชีวิตที่ดีขึ้น เพื่อการเป็นอยู่ของคนในครอบครัว
    ทางใดมีคำแนะนำใดๆ ช่วยบอก ช่วยสอน แนะนำกันมาได้เลยครับ ผมจะนำไปทดลองและปฏิบัติดูครับ ขอบคุณครับ
  • toptop Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ ผมชื่อท๊อปครับ ทำธุรกิจส่วนตัว พอดีเพิ่งเริ่มศึกษาจากการเรียนออนไลน์ครับ ว่าจะสามารถทำอะไรได้บ้างครับ
    ถ้ามีอะไรช่วยชี้แนะด้วยครับ
  • DithnaDithna Member Posts: 1 Contributor I
    ผมชื่อ ดิษย์ อยู่ กทม ทำงานด้าน public health คิดว่าจะนำความรู้ด้าน Datascience ,มาพัฒนางานครับ มีความรู้ใหม่ ช่วยแชร์ด้วยครับ
  • NungNung Member Posts: 1 Contributor I
    สวัสดีครับ พึ่งลองใช้ ว่าจะใช้ ทำ Perceptual Map จาก Text ในโซเชีลครับ
  • wuttichai3113wuttichai3113 Member Posts: 2 Contributor I
    edited July 2019
    สวัสดีครับผมต๊ะ ตอนนี้เป็นโปรแกรมเมอร์ครับ สนใจเพราะว่าความที่มันง่ายเเละตอบโจทย์ผมมาก
  • YodPhuketYodPhuket Member Posts: 1 Newbie

สวัสดีครับ ผมชื่อ ยอด อยู่ภูเก็ต อาชีพ ไอที 

• thasaneeyathasaneeya Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีค่ะ สนใจเรียนรู้การใช้งาน Rapid Miner เพื่อการทำ thesis พอจะมีท่านไหนแนะนำด้บ้างไหมคะ พยายามเรียนตามคลิปในยูทูปแล้วยังไปต่อไม่ได้เลยค่ะ
  • 5860508258605082 Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ผมติณครับ น.ศ. ครับอยากใช้ rapidminer ในการทำ Thesis ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
  • SiamBrainSiamBrain Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ทำงานแล้ว แต่สนใจงานด้าน Big Data เลยมาศึกษาเพิ่มเติ่ม
  • ppp_sinoritappp_sinorita Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีค่ะ ชื่อพลอย อยู่ ม.ปลาย สนใจด้าน data science ค่ะ
  • GeorgeoGeorgeo Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ผมชื่อ George   Beginner สนใจ การวิเคราะห์การลงทุน ด้วย data science 
  • GolliroGolliro Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ชื่อ ซา ธีรธรรม นามศิริเลิศ 
    มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรีครับ เป็น นักศึกษาปีที่ 4 
    ตอนนี้กำลังทำโปรเจค เกี่ยวกับการ Prediction ผลผลิต ยางพาราครับ แต่ตอนนี้แค่พึ่งเริ่มศึกษา ยินดีที่ได้รู้จักครับ
  • AuttagoneAuttagone Member Posts: 1 Newbie
    edited January 2020
    สวัสดีครับ ชื่อ ดิว [ อรรถกร วงษ์เทพเตียน ]
    นศ.ป.โท มสธ.ครับ ทำงานอยู่ที่รพ.รามาธิบดี
    ตอนนี้สนใจทำ Thesis โดยใช้ Rapidminer ครับ
    กำลังเริ่มศึกษา RapidMiner ...ฝากตัวด้วยนะครับอาจารย์เอกสิทธิ์
  • PingpongPingpong Member Posts: 1 Newbie
    สวัสดีครับ ชื่อ ปอง จบวิศวะคอม
    ทำงานอยู่ท่าอากาศยานไทย 
    สนใจทางด้าน Data Science ฝากตัวด้วยครับ
Sign In or Register to comment.